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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
VETA

CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA VETA TABORA

FOMU YA MKATABA WA FUNDI UJENZI

1.0 Maelezoyamkataba

i) Jina la mkataba: - KUWEKA VIGAE VYOO VYA WATUMISHI NA
KIBANDA CHA MLINZI

ii) Na.yamkataba:VETA/TBR/UYUI/DVTC/ABLUTION/ADMIN/GATE HOUSE/04

2.0 Makubaliano: e c
Makubaliang haya yamefanyika leo siku ya ., J UMA? m ...... Tarehe 2 S ........
mwezi .... 5 - Y . Mwaka ...... <. & 3 S Kati ya Mkuu wa chuo cha

ufundi Stadi na huduma VETA Tabora (Tabora RVTSC) wa S. L. P. 2060, Tabora. (ambaye
hapa anatambulika kama Mwajiri)

Bw. Daudi Joseph Mwendawa S. L. P. 2 O - 6 O ...... (ambaye hapa
anatambulika kama Fundi).

Kwamba mwajiri anampatia Fundi kazi za kuweka vigae vya sakafuni na ukutani jengo la
choo cha Watumishi (staff ablution) na jengo la walinzi (Gate House).

i) Kuweka vigae sakafuni jengo la choo cha Watumishi SqM 44 Tsh  176,000.00
ii) Kuweka vigae ukutani jengo la choo cha Watumishi SqM 108 Tsh  432,000.00 -

iii) Kuweka vigaes akafuni jengo la gate house Sq M 31 Tsh  124,000.00
iv) Kuweka vigae ukutani jengo la gate house Sq 17 Tsh 68,000.00
JUMLA ' Tsh  800,000.00

Kwamba kazi hizi zitafanyika katika eneo la chuo cha Ufundi cha Wilaya ya Uyui lililopo
enco la Idete mkabala na shule ya sekondari ya Idete, kata ya Isikizya, Wilaya ya Uyui katika
mkoa wa Tabora.

Wil



Kwamba kazi hizi zitafanyika kwa muda wa siku ............ kwamaneno ..............coceevvnnnn.
mpaka kukamilika.

3.0 Mwajiri:
Kwamba mwajiri amekubali gharama zilizotolewa na Fundi kwa kazi zilizotajwa hapo juu.

4.0 Fundi:

Fundi amekubali kuifanya kazi hiyo ya ujenzi kwa kusimamiwa na Msimamizi wa ujenzi
kwa gharama zilizoelezwa hapo juu na kuikamilisha kwa siku zilizotajwa hapo juu.

3.0 Mwajiri na Fundi kwa pamoja wamekubaliana:

vi)

vii)

viii)

Kwamba kazi itafanyika kwa kiwango cha hali ya juu kwa mujibu wa viwango vya
majengo ya serikali.

Kwamba kazi zote zitasimamiwa na msimamizi wa ujenzi pamoja na kamati ya ujenzi
iliyoteuliwa na mkuu wa chuo cha VETA Tabora.

Kwamba kazi itakaguliwa na Mhandisi wa Wilaya ya Uyui aliyeteuliwa kukagua kazi
za ujenzi wa chuo cha ufundi Uyui.

Kwamba Fundi hataendelea na hatua nyingine ya ujenzi mpaka hatua ya awali
imekaguliwa na kukubalika na Mhandisi wa Wilaya na kamati ya ujenzi.

Uharibifu wowote wa vigae usiokuwa wa lazima utafidiwa na Fundi.

Kwamba iwapo itabainika kwamba Fundi amejenga kinyume na maelekezo ya

Msimamizi wa ujenzi, Fundi atawajibika kubomoa na kurekebisha kwa gharama
zake.

Kwamba kamati ya ujenzi ndio itakayokuwa inatoa na kukadiria kiasi na kiwango cha
kazi na makadirio ya gharama zake.
Kwamba malipo yatalipwa pale tu ambapo awamu husika ya ujenzi imekamilika na

imekaguliwa na Mhandisi wa Halmashauri wa Wilaya ya Uyui pamoja na kamati ya
ujenzi na kuthibitishwa kwa maandishi.
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ix)  Kwamba malipo yote yatalipwa kwa hundi hivyo Fundi anatakiwa awe na akaunti
benki.

X) Kwamba endapo itabainika kuwa Fundi anakiuka mashariti ya mkataba huu uongozi
wa chuo cha ufundi VETA Tabora utafuta/utavunja mkataba huu na Fundi hatalipwa
chochote na hatua za kisheria zitachukuliwa.

xi)  Malipo yote yatakatwa kodi ya zuio ya asilimia tano (Withholding Tax 5%) kama
sheria za kodi zinavyosema.

6.0 Fedhayazuio (retention fund)
Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabakina 5% ya gharama

ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi (miezi sita) utakapokwisha. Fedha hizo
zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi ndani ya kipindi
cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa kurekebisha uharibifu huo
ndani ya mudawa majuma mawili (2) baada ya kupata maelekezo ya Mwajiri.

7.0 Nyaraka zinazokamilisha mkataba huu ni:

- Hati za bei za Fundi

- Michoro na vipimo vya majengo
- Barua ya kukubali kazi ya Fundi
- Mkataba wenyewe

8.0 Saini za pande zo tembili:
Imetiwasainina:

T Kfor0 2.8, LRty JBHEEE
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